Heart of Vietnam Online

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Heart of Vietnam Online

We Love Vietnam

5 posters

Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino !

Blockbuster01

Điểm : 7
    Danh vọng : 0

Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! Empty Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino !

Bài gửi by Blockbuster01 Sat Nov 16, 2013 3:47 pm

Tiếp nối tin tức từ Syria
    Blockbuster01

Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! Empty Re: Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino !

Bài gửi by Blockbuster01 Sat Nov 16, 2013 3:52 pm

QOX tái chiếm Tal Hassel
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! BZKEVCNCIAA2zoo

QOX tái chiếm Huijaira, cắt đường tiếp tế phỉ từ phía nam cho damascus
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! 1465134_412508382208054_245755856_n

Lính Nga ở Syria
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! 1455927_412399298885629_1824932114_n
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! 559486_412404265551799_1305603054_n
    Blockbuster01

Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! Empty Re: Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino !

Bài gửi by Blockbuster01 Sat Nov 16, 2013 4:11 pm

Phỉ bắn hoả tiễn vị trí QOX trong sân bay quốc tế Aleppo
    Blockbuster03

Điểm : 12
    Danh vọng : 2

Bài gửi by Blockbuster03 Sat Nov 16, 2013 4:19 pm

Tal Hassel

Thị trấn vừa được QOX dọn
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! 1459261_621405757923732_1111167261_n
    Tank_T90

Điểm : 5
    Danh vọng : 3

Bài gửi by Tank_T90 Sun Nov 17, 2013 8:55 am

Blockbuster03 đã viết:Tal Hassel

Thị trấn vừa được QOX dọn
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! 1459261_621405757923732_1111167261_n
    tình hình chiến dịch Qalamoun thế nào rồi bác, dạo này đói tín quá
    Blockbuster03

Bài gửi by Blockbuster03 Sun Nov 17, 2013 11:37 am

Tank_T90 đã viết:
    tình hình chiến dịch Qalamoun thế nào rồi bác, dạo này đói tín quá
    Chào bạn, lại gặp nhau Very Happy để chút mình cập nhật tiếp. Không biết forum này có tèo luôn không nữa.
    Blockbuster03

Bài gửi by Blockbuster03 Sun Nov 17, 2013 11:55 am

Cập nhật bản đồ chiến sự
    - Aleppo :

Bản đồ do pro OX vẽ
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! BY6NinHIMAAP2uJ

Bản đồ do pro phỉ vẽ. mũi tên trắng hiển thị chiến thuật QOX sẽ tiến quân, nếu đúng sẽ tạo thành vòng tròn bao vây phỉ trong aleppo
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! Situation

- Damascus :
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! BZGK-VuIcAA6Ose

Bản đồ do pro phỉ vẽ
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! BZH0MVWCcAAec3s

- Deir Ezzor
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! BYooJRHCMAAVKfw

arsenalgooner

Điểm : 8

Bài gửi by arsenalgooner Sun Nov 17, 2013 11:57 am

sao nó ko hiện bài mình là sao ????

cho em post lại, cho em hỏi là phỉ trong kho Mahin trốn thoát hết được rồi phải ko ạ

hôm bữa em xem clip nó quay cảnh đang hốt đồ trong kho và chất lên xe, sau đó đánh sập hết mấy cái kho trống

còn hôm qua thì assad chiếm lại đc Mahin, trong clip có quay xác một số pickup phỉ bị tiêu diệt, có xác một xe tải bị bắn cháy trong tư thế đang chuẩn bị bốc hàng lên, trong những nhà kho khác thì hàng vẫn còn tương đối nguyên vẹn có vẻ như phỉ chưa hốt kịp đã phải rút

bác Block nghĩ là vs số hàng nóng lấy đc lần này thì phỉ nó sẽ chở đi đâu ạ, cho mặt trận Qalamoun chăng

em thấy lần này có cả lính Hez tham gia, đánh từ phía Lebanon sang,vậy chắc sẽ lập lại chiến thuật trận Qusayr phải ko ạ ???

PS: em ko post đc clip Sad
    arsenalgooner

Bài gửi by arsenalgooner Sun Nov 17, 2013 12:00 pm

thấy có vẻ hiu quá, chắc trong đây chỉ có bác Block, T-90 vs em thôi Very Happy
    ttvnol làm ăn tệ quá, hồi nãy lướt FB tình cờ mò đc cái link trang này =))
    Blockbuster03

Bài gửi by Blockbuster03 Sun Nov 17, 2013 12:03 pm

Tin tức :
    + Trung tâm truyền thông phỉ AMC (Aleppo Media Center) bị QOX phá kích trúng
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! 578569_1432681530281273_950207748_n

Chưa có thương vong nhưng nơi này xem như bị phá huỷ

+ Một chỉ huy Hez bị bắn chết ở Aleppo, Hasan Mera'ay
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! BZPDc5uCcAA6HVl

Blockbuster03

Bài gửi by Blockbuster03 Sun Nov 17, 2013 12:04 pm

arsenalgooner đã viết:sao nó ko hiện bài mình là sao ????

cho em post lại, cho em hỏi là phỉ trong kho Mahin trốn thoát hết được rồi phải ko ạ

hôm bữa em xem clip nó quay cảnh đang hốt đồ trong kho và chất lên xe, sau đó đánh sập hết mấy cái kho trống

còn hôm qua thì assad chiếm lại đc Mahin, trong clip có quay xác một số pickup phỉ bị tiêu diệt, có xác một xe tải bị bắn cháy trong tư thế đang chuẩn bị bốc hàng lên, trong những nhà kho khác thì hàng vẫn còn tương đối nguyên vẹn có vẻ như phỉ chưa hốt kịp đã phải rút

bác Block nghĩ là vs số hàng nóng lấy đc lần này thì phỉ nó sẽ chở đi đâu ạ, cho mặt trận Qalamoun chăng

em thấy lần này có cả lính Hez tham gia, đánh từ phía Lebanon sang,vậy chắc sẽ lập lại chiến thuật trận Qusayr phải ko ạ ???

PS: em ko post đc clip Sad
    Clip : chon youtube đấy, xong dán link vào cái ô URL : . Buồn cái bọn ttvnol này thật.
    arsenalgooner

Bài gửi by arsenalgooner Sun Nov 17, 2013 12:08 pm

2 clip này đây ạ, quân assad tại Mahin, clip 2 là quay bắt đc 2 xe tải chở đồ của phỉ hốt đc tại kho

arsenalgooner

Bài gửi by arsenalgooner Sun Nov 17, 2013 12:14 pm

em chỉ quan tâm là thằng phóng tinh viên Hadi Abdallah lại trốn thoát đc, nó y như con trùm cuối trong các phim truyền hình, cứ thoát chết bao nhiêu lần rồi,

bao nhiêu chỉ huy phỉ lừng lẫy cũng phải bỏ mạng mà cái thằng nhoi nhoi này qua ải hết

chắc ko phải do nó hay mà do quân assad quá dở =))
    Blockbuster03

Bài gửi by Blockbuster03 Sun Nov 17, 2013 12:19 pm

arsenalgooner đã viết:em chỉ quan tâm là thằng phóng tinh viên Hadi Abdallah lại trốn thoát đc, nó y như con trùm cuối trong các phim truyền hình, cứ thoát chết bao nhiêu lần rồi,

bao nhiêu chỉ huy phỉ lừng lẫy cũng phải bỏ mạng mà cái thằng nhoi nhoi này qua ải hết

chắc ko phải do nó hay mà do quân assad quá dở =))
    Bọn nó cứ đi dưới địa đạo mà. Xem trong Aleppo vừa chiếm, toàn địa đạo. Còn ở Mhin nói chung địa hình sa mạc, núi non, QOX cũng khó lòng quản hết. Bọn này đánh đấm giống thời bộ lạc, đuổi kẻ thù khỏi thành là xong.
    Blockbuster03

Bài gửi by Blockbuster03 Sun Nov 17, 2013 12:22 pm

arsenalgooner đã viết:thấy có vẻ hiu quá, chắc trong đây chỉ có bác Block, T-90 vs em thôi Very Happy
    ttvnol làm ăn tệ quá, hồi nãy lướt FB tình cờ mò đc cái link trang này =))
    Hy vọng xachen nhảy vào đây Very Happy.
    Blockbuster03

Bài gửi by Blockbuster03 Sun Nov 17, 2013 1:05 pm

Tin tức :
    - QOX bị giết ở kho vũ khí Mahin lúc phỉ tấn công vào nơi này, có vẻ như bị bắt tù binh và bị xử tử hết
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! BZIgmINCEAA2xFQ

- Clip QOX bao vây kho Mahin hôm 7/11. Có dùng Konkua, phỉ đưa xe tải ra chắc khó lòng thoát

- QOX tập hợp chuẩn bị cho trận Qalamoun
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! 1456667_412717685520457_1805020482_n
    Blockbuster03

Bài gửi by Blockbuster03 Sun Nov 17, 2013 1:13 pm

Cập nhật bản đồ Aleppo khu vực gần căn cứ 80 do pro phỉ vẽ
    Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! 1472728_1432410683641691_1846563844_n
    arsenalgooner

Bài gửi by arsenalgooner Sun Nov 17, 2013 1:13 pm

em cũng nghĩ là sau trận Mahin phỉ cũng ko xơ muối đc nhiều hàng nóng, 2 xe tải đầy ắp thì bị assad bắt lại tại cổng, chắc chỉ lính đem theo đồ xách tay đi đường núi thoát đc, như vậy chắc lấy đc cũng cỡ mấy chục ATGM
    Tank_T90

Điểm : 5
    Danh vọng : 3

Bài gửi by Tank_T90 Sun Nov 17, 2013 9:54 pm

mình thấy ở Mahin địa hình khá trống trải, sao ko quân ko yểm trợ đc nhỉ, đồng thời ở Homs gần như assd làm chủ rồi mà đám viện binh đi cả tuần ko đến đc nơi. tác chiến kiểu gì vậy ko biết
    arsenalgooner

Bài gửi by arsenalgooner Sun Nov 17, 2013 11:04 pm

chỉ có 3 người, nên em làm biếng đưa tin với up hình quáBasketball  ko có hứng tí nào cả Sleep
    cái hình đống xác lính assad ở Mahin em chắc là do KIA rồi nó quăng vào đó, vì nếu là xử tử thì đầu sẽ loang lổ máu

à nhắc mới nhớ nếu bác Block có xem clip phỉ tại Mahin sẽ thấy còn một thằng phóng tinh viên nữa của phỉ, chắc dự bị cho thằng Hadi Abdallah lúc nó bị thương do bom

thằng này nói lắp ba lắp bắp mà rất là hổ báo và manh động =))
    nói chung là em có ước ao và khát khao lớn là 2 thằng này bị tiêu diệt, ko thì bị bắt sống

mấy nay pro phỉ liên tục diễn hài, tuồng trên SOHR và các trang pro assad em hay vào =))

có hình mấy em gái pro assad tổ chức mit tinh support, ở đâu 1 thằng phỉ bay vô comment: WHERE IS THE HIJAB ????? (hijab là cái khăn trùm mặt của nữ ạ)
    có mấy tay nói là chắc gì mấy em này là dân Hồi mà bắt họ mang Hjab, mà nếu ko mang thì đã sao?? thế là thằng đấy chửi mọi người là UNEDUCATED =)) và còn chửi phông lông là ba mẹ các cô gái và mấy tay pro assad kia là vô học, ko biết dạy dỗ con cái, Allah sẽ phán xét chúng mày =))

em xem info profile thì đấy là một thằng Pakistan, pro Morsi anh em hồi giáo, pro Hồi giáo cực đoan

+ rồi thêm trên fb SANA có 1 thằng cha già cũng cỡ 40-50 người đức gốc 100% luôn, thằng chả ko biết nói cc gì hết, toàn lảm nhảm là pro assad scum =))
    rồi nào là assad là tay sai Do thái, người ta hỏi là thế ông là anti Jew hả thì thằng chả lại chối, bảo là tôi rất ghét Hitler đã tàn sát dân tộc Do thái =))

bó tay lũ này:evil: 
    Blockbuster03

Bài gửi by Blockbuster03 Mon Nov 18, 2013 8:46 am

ttvnol mở lại rồi sang đó thôi bạn. Cái này dự phòng
    duongdzu

Điểm : 1

Bài gửi by duongdzu Tue Oct 21, 2014 3:48 pm

Bây giờ bên kia chắc đi xa phảnh rồi các bác up tin bên này coi với nhé!!
    Kobane sao rồi bác Block?
    Blockbuster01

Bài gửi by Blockbuster01 Wed Oct 22, 2014 2:36 pm

duongdzu đã viết:Bây giờ bên kia chắc đi xa phảnh rồi các bác up tin bên này coi với nhé!!
    Kobane sao rồi bác Block?

Cuối tuần mình sẽ bắt đầu cập nhật tin như thường lệ. Bạn liên lạc các bạn arsenal, bunni21...được thì nói họ vào cho vui nhé.
    Blockbuster01

Bài gửi by Blockbuster01 Thu Oct 23, 2014 8:57 pm

Tình hình Kobane

+ Nhờ các cuộc không kích quyết liệt. Tạm thời thế trận Cuốc và IS đang ở thế giằng co. Hôm qua "quốc hội" Cuốc Iraq đã bỏ phiếu đồng ý gửi quân Peshmerga hỗ trợ CUốc Syria. Mình không biết họ sẽ di chuyển bằng đường nào khi Thổ tả vẫn còn đang lưỡng lự cho và không.

Syria, điểm tiếp theo của hiệu ứng Domino ! B0oVZgMIUAIqb2A

Cuộc chiến bước sang ngày thừ 38 mà Kobane vẫn chưa thất thủ. Ngoài việc hỗ trợ của không kích phần còn lại cũng phải công nhận tinh thần chiến đấu của Cuốc YPG, đây là sân nhà của họ.

+ Sau khi được tăng viện, IS mở nhiều cuộc tấn công vào Kobane
    + Cuốc phá hủy 1 xe bom cảm tử IS
    + Đánh nhau ác liệt khu vực quản trường Azadi khu vực đông - đông nam
    + Cuốc tấn công IS khu vực làng Arbus và Mezrê phía tây phá hủy 1 xe và 4 tên IS

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Wed May 08, 2024 2:26 pm